Diễn đàn đã có tên miền mới, dễ nhớ hơn
<b>http://08cth02.tk</b>. Mọi người vào tên miền đó nha!
Tất nhiên <b>http://0802.forum-pro.org</b> vẫn hoạt động bình thường. Ai nhớ tên nhớ tên nào thì vào tên đó nhé ! Thân ...
Diễn đàn đã có tên miền mới, dễ nhớ hơn
<b>http://08cth02.tk</b>. Mọi người vào tên miền đó nha!
Tất nhiên <b>http://0802.forum-pro.org</b> vẫn hoạt động bình thường. Ai nhớ tên nhớ tên nào thì vào tên đó nhé ! Thân ...
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không.... Tcat_l11
Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không.... Tcat_t13 Thống kê bài viếtBạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không.... Tcat_t15
Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không.... Top10110
Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không.... Tcat_r11
Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không.... Collap10
Diễn Ðàn 08CTH02
█ █ ĐAO KIẾM VÔ SONG – KIẾM MA(Web game) Open game 7h30 tối T5 ngày 1/11/15– Test game: 10h00 sáng C
THIÊN LONG TRUYỀN THUYẾT(CS 3 LỖ)Open game: 2h00 chiều T7 31/10/15-Test game 7h30 tối thứ 4 -28/10/2
█ THIÊN LONG ĐẠI VIỆT(CẦY CUỐC) OPEN game CMC: TÌNH YÊU hồi 10h00 sáng T 7 ngày 24/10/15 – Game đẳn
█KIẾM THẾ THẤT TIÊN- OPEN 10h00 sáng CN ngày 25/10/2015 – Phi Phong Mới – Miễn Phí Thần Thú VIP
█ THIÊN LONG PHONG THẦN(CS 2.9) - Open game : 2H00 chiều thứ 7 ngày 17/10/15 – Nơi Thể hiện đẳng cấ
Kiếm Thế: Thất Tiên Open 10h00 sáng CN ngày 11/10/2015 – Phi Phong Mới – Miễn Phí Thần Thú VIP
THIÊN LONG ĐẠI VIỆT(CS)Open game: 10h00 sáng Chủ nhật ngày 11/10/2015 – game tồn tại lâu năm
█THIÊN LONG THẤT TIÊN(Server Cầy cuốc) Test game 7h30 tối T 4 ngày 7/10/2015– Free 100% - Săn thẻ t
█THIÊN LONG LONG MIÊU( Cày Cuốc) ) Free 100% - Test 19h30 tối T6 2/10/15-Ủy thác-Chân Nguyên – Thần
█THIÊN LONG KIẾM VƯƠNG(CS pet boss) Open hồi 10h00 sáng CN ngày 4/10/15 –Miễn phí hoàn toàn
❾THIÊN LONG BÁ VƯƠNG (CS mới) Open hồi: 10h00 sáng CN ngày 27/9/2015 – Hỗ trợ tối đa
█ KIẾM THẾ KIẾM MA 13 PHÁI CC Chuẩn VNG open 10h00 CN 27/9/15-Event sôi động-Thú cưng mới-Miễn phí h
█THIÊN LONG: Lovedragon(CC)– Open 7h30 tối thứ 7 26/9/2015-Test game.- Thêm Mộ Dung và Đường Môn – F
█THIÊN LONG ĐẠI VIỆT – (CẦY CUỐC) Open CMC: Long Hổ: 10h00 giờ sáng CN ngày 20/9/15 – Game đẳng cấp
█ THIÊN LONG ĐẾ VƯƠNG(CS 2.9) - Open game : 10H00 CN ngày 20/9/15- Test: 7h30 tối thứ 4 – Miễn phí
█THIÊN LONG ĐẠI VIỆT – (GAME CẦY CUỐC) Test game CMC: Long Hổ: 7h30 giờ tối thứ 5 ngày 17/9/15 – Gam

Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không.... Footer13 Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không.... Footer15
Similar topics

Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không....Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không.... I_icon_minitime18/04/10, 07:49 am
cunlovely
Thành Viên
Thành Viên

Bài gửiTiêu đề: Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không....

GIA ĐÌNH

Đừng sống theo cách mình muốn
Mà hãy sống theo cách mình có thể.

Trong cuộc sống này ,có những thứ mất mát thì ta mới cảm thấy nó quý giá đến nhường nào. Phải thiếu thốn mới thấy cần nó đến nhường nào, tình yêu , tình bạn, kỷ niệm … và đặc biệt là gia đình.
Nếu bạn có một lần được nhìn thấy những đứa trẻ lang thang bơ vơ nơi đầu đường cuối chợ,được nhìn thấy ánh mắt chúng nhìn những đứa trẻ cùng trang lứa vui vẻ cùng gia đình. Nếu bạn một lần được nhìn thấy niềm vui trong nụ cười của những đứa bé trong mái ấm tình thương …. Bạn mới thật sự hiểu gia đình có ý nghĩa như thế nào.
Đó là nơi, ngay từ khi sinh ra, mỗi chúng ta mở mắt và sẽ thấy ngay có những ánh mắt trìu mến, những nụ cười hạnh phúc xung quanh, đầy khích lệ. Đó là khi, chúng ta nghe thấy tiếng vỗ tay hân hoan, cổ vũ khi chúng ta bước những bước đi đầu đời, băn khoăn lạ lẫm,ngập ngừng …và có những giọt nước mắt ngập tràn niềm vui rơi xuống tay ta nóng hổi khi lần đầu tiên chúng ta biết gọi “ mẹ”,gọi “ba”… tất cả thật thiêng liêng và đẹp đẽ biết bao. Khi đến với cuộc đời gia đình đã là tổ ấm, gia đình nuôi chúng ta lớn,tình yêu rộng lớn không giấu một lời của mẹ, tình thương âm thầm lặng lẽ của bố, sự thấu hiểu của anh của chị của em… là cánh nôi đưa ta vào đời. Cánh cửa cuộc đời mở ra, gia đình luôn là những người mong muốn che chở, ôm ấp cho mỗi chúng ta tránh khỏi nhưng va vấp sai lầm, và gia đình cũng chính là nơi đau đớn ,day dứt nhất khi chúng ta trượt ngã….
Phải viết đến bao giờ và viết bao nhiêu trang mới định nghĩa cho hết ý nghĩa của hai tiếng “ gia đình ” bởi có lẽ nếu nói, nếu viết thì không bao giờ hết được. Cuộc đời mỗi chúng ta đi đến đâu , nhật ký gia đình sẽ dài đến đó. Bạn có thể hãy vẫn cứ đi học, vẫn cứ đi chơi, vẫn cứ đi làm nhưng thử dành một ngày rảnh rỗi để ở nhà giúp mẹ , ta sẽ thấy để có một bữa cơm sẵn sàng khi các con trở về, mẹ đã vất vả như thế nào để thấy được những công việc không tên nhiều đến thế nào và để đừng cáu gắt, đừng khó chịu khi mẹ vào phòng mà không gõ cửa, khi mẹ vô tình xem những mẩu giấy riêng tư của mình khi mẹ hỏi ta một điều gì mà mẹ chưa hiểu khi xem bộ phim ấy… để biết rằng đừng vô tình làm mọi thứ lộn xộn , để vô tình làm mắt mẹ hằn thêm những vết nhăn ….
Bạn có thể làm hư xe, bởi ở nhà đã có bố sửa bạn có thể ngồi trên giường, nhăn nhó và nói vọng ra rằng mái nhà đang dột , cái tủ lạnh hư, mạng internet quá chậm… nhưng chỉ xin một ngày rảnh rỗi, hãy dành thời gian đọc báo cùng bố , hãy xem bố sửa mái nhà, sửa tủ lạnh…để biết rằng bỗ vẫn lo lắng thế nào cho chúng ta, khi những vẫn đề nguy hiểm ngày ngày vẫn hiện hữu trên trang báo mà bố đọc, bố đã lo lẵng như thế nào khi mùa mưa lũ về mà mãi nhà vẫn dột …và để bạn đừng khó chịu khi bố quá khó tính, khắt khe ,đừng vô tình bàng quan với mọi thứ trong nhà để vô tình làm tay bố chai thêm.
Bạn có thế tranh giành cái áo đẹp với chị, tranh giành cái máy tính với anh, tranh cái ti vi với em … nhưng hãy dành vài phút để xem cách chị gấp quần áo , xem cách anh dùng máy tính, cách đứa em viết chữ. Để bạn thấy được tình yêu lớn lao chị dành tất cả vào những nếp gấp, tình yêu gia đình đẹp đến nhường nào anh giành trong những trò chơi anh tải về ,trong những nét đầu tiên đứa em viết là trên tấm thiệp chúc mừng sinh nhật mẹ … để biết răng đừng quá khó tính , đừng quá cầu toàn và mong muốn quá nhiều hơn , tốt hơn ở anh chị em mình để vô tình nỗi buồn vương trên mắt họ.
Bạn có thể vẫn cứ tiếp tục bước đi về phía trước, nhưng bước đi xin đừng quên , đừng bao giờ quên quay lại nhìn về phía sau , phía sau ấy ,nơi có gia đình luôn dõi theo, động viên bạn nâng bạn bay cao tới những ước mơ của mình , nhưng cũng sẵn sàng đón bước chân bạn ngày trở lại.
Đừng bao giờ vô tình bước đi, hờ hững với gia đình của bạn, để một ngày bạn phải ân hận và nói lên hai từ “ giá mà” vì cuộc đời này không cho cơ hội cho hai từ ấy được trở thành hiện thực.

Chữ kí cá nhân của cunlovely

Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không.... I_icon_minitime18/04/10, 11:44 am
Sky
Sky
ADMIN
 ADMIN

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không....
https://0802.forumvi.com

hihi ^^ cÚn post khá quá nhỉ ! phấn đấu post trong diễn đàn nhé hi !

Chữ kí cá nhân của Sky

Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không.... I_icon_minitime20/04/10, 05:00 pm
prock_pro
prock_pro
Thành Viên
Thành Viên

chử nhiều quá lam biếng doc tks đả nhiệt tình post.

Chữ kí cá nhân của prock_pro

Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không.... I_icon_minitime24/04/15, 08:11 pm
lephuocdai1230
lephuocdai1230
Thành Viên
Thành Viên

cảm ơn cunlovely,bài văn hay quá,đọc xong bài này mà muốn khóc luôn drunken

Chữ kí cá nhân của lephuocdai1230

Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không.... I_icon_minitime
Sponsored content

Chữ kí cá nhân của Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Bạn có suy nghĩ giống tôi về gia đình không....

Thanks cho bài viết:
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang